Changamoto ya Akaunti Iliyofadhiliwa: Safari ya Esther kutoka Karibu Hasara hadi Ushindi wa $160,000 - Mahojiano mafupi

Funded Account Challenge: Esther's Journey from Near Loss to $160,000 Victory - A Brief Interview

Usikate tamaa. Ikiwa unataka kitu, nenda kwa hiyo.

Leo, tunakuletea hadithi inayojumuisha kiini hiki—hadithi ya biashara yenye msukumo.

Kutana na Esther, mfanyabiashara ambaye safari yake kupitia Mpango wa Ufadhili wa Rebels ni uthibitisho wa uthabiti, dhamira, na tamaa isiyoyumba.

Hadithi ya Esta ni simulizi ya kuvutia ya kushindwa karibu kugeuzwa kuwa ushindi mnono. Hadithi ambayo sote tunaweza kujifunza. Zikiwa zimesalia na dola chache tu kukiuka kanuni ya 10% ya kiwango cha juu kabisa cha kupunguzwa, aliweza kupinga uwezekano huo na kuwa mfanyabiashara wa akaunti anayefadhiliwa. Rebelsfunding. Safari yake ilimchukua kutoka kwenye hatihati ya kushindwa kuwa mfano mzuri kwa wafanyabiashara wengine.

Tunapochunguza uzoefu wake (kupitia mahojiano mafupi), tutachunguza matukio muhimu yaliyompelekea kuhoji, kupanga mikakati na kushinda. Tutafafanua hatua ndogo lakini za kina alizochukua ili kurejea kutoka ukingoni bila kutumia biashara hatari au maamuzi ya kubahatisha. Safari yake inazungumza na moyo wa jumuiya ya wafanyabiashara, ambapo ushindi hupatikana kupitia kazi ngumu, uamuzi, na nia ya kubadilika. Wacha tuzungumze naye:

Funded Account Challenge: Esther's Journey from Near Loss to $160,000 Victory - A Brief Interview

Mhojiwaji: Kushinda a akaunti iliyofadhiliwa kutoka kwa RebelsFunding ni mafanikio makubwa. Je, unajisikiaje kuwa na $160,000 kwa ajili ya biashara yako?
Esta: Kama mfanyabiashara, ni hisia nzuri kuwa na mtaji zaidi wa biashara. Sasa nimetoka kusimamia N125,000 ($140) hadi kusimamia N144,000,000 ($160,000)!

Ni uzoefu wa kubadilisha maisha kwangu.

Mhojiwaji: Je, unaweza kutuambia kuhusu changamoto za awali ulizokabiliana nazo wakati wa programu ambazo zilikuleta karibu na kukiuka sheria ya juu zaidi ya kupunguzwa?
Esta: Nilipopokea  akaunti yangu iliyofadhiliwa (akaunti ya changamoto) kutoka kwa RebelsFunding kama vile wafanyabiashara wengi wapya,  sikuelewa sheria ya kila siku ya kupunguzwa. Wafanyabiashara wapya, hasa wale wanaovuka kutoka kwa rejareja hadi makampuni ya prop mara nyingi husahau kuwa sheria ya kuteka kila siku inatumika kwao 100%.

Tumezoea kufanya biashara ya mitaji yetu wenyewe, kwa hivyo tunapoandaa mipango ya biashara na malengo, hatuzingatii jambo hili. Pili, kama wafanyabiashara wengi, nilitaka kupitisha changamoto kwa wakati. Bila shinikizo, nilitaka kufanya zaidi ya 1% kila siku, na hii ilinisababisha kutumia kura kubwa na kufanya makosa makubwa.


Mhojiwaji: Je, unaweza kushiriki baadhi ya maelezo kuhusu hatua ndogo, za busara ulizochukua kuongoza programu yako kuelekea mafanikio?
Esta: Kama wafanyabiashara, wakati mwingine tunasahau uhalisi wetu, sisi ni nani, na jozi tunazofanya biashara. Jambo la kwanza nilifanya ni kujiuliza kwa dhati, “Je, unaweza kupata faida kiasi gani?” Jambo la pili lilikuwa ni kuanza kufahamu ushindi mdogo. Katika jumuiya ya wafanyabiashara, hasa katika biashara ya prop, daima kuna habari za mafanikio makubwa. Lakini  kushinda ni  ushindi, bila kujali kiasi. Hiki ndicho kilichoniongoza.

Niliacha kuangalia faida za mtaji na badala yake nikaangalia kiwango cha ushindi. Kila wakati ninapofanya biashara, ninaweka uwezo wangu wa kupata faida yangu ya $ 1 bila kugusa mtaji wangu wa kila siku. Nilikaa mwaminifu kwa jozi yangu moja, kikao kimoja, na wakati mmoja.

Nilitengeneza mfumo wangu mwenyewe, na kile ambacho wafanyabiashara wengine walifanya haikuwa biashara yangu. Mimi ni mtu wa kipekee, na kwa hivyo hiyo ikawa neno langu la kutazama.

Mhojiwaji: Tuambie zaidi kuhusu jinsi ulivyoweza kugeuka kutoka kwa hasara kubwa hadi kutimiza mahitaji ya mpango bila kugeukia biashara hatari au za kubahatisha.
Esta: Ninasimama na falsafa kwamba ushindi ni ushindi. Lengo la kwanza unapopoteza kiasi kikubwa cha pesa ni kukigawanya katika sehemu ndogo. Kuna jaribu la kuanza biashara ya kulipiza kisasi na kushambulia soko; hilo lilikuwa jambo la mwisho akilini mwangu.

Jambo la kwanza ni kutambua kuwa si kosa la soko; ni kosa lako, na kuchukua jukumu kwa hasara yoyote. Ya pili ni kurudi kwenye ubao wako wa kuchora, kupata ushindi wako na hasara zako, na uhakikishe kuiga ushindi wako.

Kuweka mtaji kwa ushindi wako kutakusaidia kupata zaidi. Kurudia maamuzi mazuri ambayo umefanya kama mfanyabiashara ni muhimu.


Mhojiwaji: Je, ni mikakati au mbinu gani za kibiashara unazotumia kufanya maamuzi yako ya kibiashara?
Esta: Kwa bahati mbaya, sina mkakati wa biashara. Ninashikamana na kikao kimoja na jozi moja ya biashara. Nimegundua kuwa kushikilia na kusimamia kipindi kimoja na jozi moja (iwe sarafu, fahirisi, metali, kigeni, au watoto) hukusaidia kuzingatia zaidi kama mfanyabiashara.

Nilipoanza, kama wafanyabiashara wengi, nilitaka kuwa hapa kwa ajili ya yote (Sydney, Tokyo, London, na New York). Lakini sasa najua kikao changu. Nikija na nikaona $1, nitaichukua na kwenda nyumbani. Katika biashara, kujua wakati wa kwenda nyumbani ni muhimu sana. Inakuzuia kufanya biashara kupita kiasi.

Pia, ninashikamana na wakati mmoja. Wafanyabiashara wengine huhama kutoka H4 hadi W1, ambayo ninahisi haisaidii kabisa. Jua mishumaa yako, isome, na ujue maingizo yako na pointi za kuwepo. Ni muhimu sana chati zako ziwe sawa ili usichanganyikiwe.

Mhojiwaji: Udhibiti wa hatari ni muhimu katika biashara. Je, ulikabiliana vipi na udhibiti wa hatari wakati wa kufanya biashara kwenye akaunti ya changamoto?
Esta: Kama ilivyo kwa wafanyabiashara wengi wapya wanaohama, kuna tabia ya kusahau kuwa matokeo ya kila siku si mzaha na yanapaswa kuchukuliwa kwa uzito. Utawala wa kidole gumba sio hatari kile ambacho huwezi kupoteza. Kiwango chetu cha kila siku ni 5%.

Kwanza, fikiria uwezo wako wa kupata faida. Ninafanya 0.5-1%. Kwa hivyo ninagawanya hiyo katika sehemu kubwa; nikipoteza 0.3%, ni wakati wa kufunga kwa siku. Ili niweze kupata nafuu siku iliyofuata na, kama nilivyosema awali, kujua wakati wa kwenda nyumbani.

RebelsFunding hukupa siku za biashara zisizo na kikomo; hiyo inatosha kukuambia ni wakati wa kwenda nyumbani na kurudi kwa nguvu siku inayofuata.

Fanya yako kila wakati mpango wa biashara kwa kuangalia mchoro wako wa kila siku.

Mhojiwaji: Ushirikiano na RebelsFunding lazima iwe ya kusisimua. Unaweza kufafanua jinsi msaada na mwongozo wao ulichangia mafanikio yako?
Esta: Ningependa kushukuru timu nzima ya Usaidizi katika RebelsFunding. Walikuwepo kwa ajili yangu kwa kila swali, kila swali, na kila malalamiko. Huwa nasema njia bora ya kujua nia ya kampuni kwako ni jinsi unavyoshughulikiwa na timu yao ya usaidizi.

Kuwa na mtu anayekuamini na uwezo wako mdogo kama mwanadamu kunakusukuma kufanya vizuri zaidi.


Mhojiwaji: Elimu inaendelea katika biashara. Je, unaendeleaje kusasishwa kuhusu mitindo ya soko na kuboresha ujuzi wako kila mara?

Esta: Ninaweka Kiwanda Forex blog wazi. Jambo la kwanza ninalofanya ninapoamka ni kuangalia habari zinazohusiana na jozi za USD (ninauza tu XAU/USD).

Pia ninaangalia AMA na DXY kwa jozi ya sarafu ninayofanya biashara. Inafanya iwe rahisi kwangu kusoma. Nakala zangu ni ndogo na rahisi kueleweka, na sipati habari zinazokinzana.

Pia ninahakikisha kuwa ninajiepusha na wataalamu wa mtandaoni na kuzingatia mtaalamu mmoja tu. Baadaye, kupata elimu kutoka kwa matapeli kutaishia kukupa tumaini la uwongo na mwelekeo wa uwongo.



Mhojiwaji: Saikolojia ya biashara inaweza kuchukua jukumu kubwa katika mafanikio. Unadumishaje nidhamu na kudhibiti hisia zako wakati wa kufanya maamuzi ya biashara?
Esta: Nilipoanza, kama wafanyabiashara wengi, niliangalia kwanza kwenye mtandao kwa wafanyabiashara kabla yangu, na hiyo, nitasema, iliathiri saikolojia yangu. Dakika niliyoiondoa, niliweza kufikiria sawasawa.

Huwa najikumbusha, kama mfanyabiashara, kuhusu nilikotoka. Tuna msemo maarufu nchini Nigeria unaosema, "Kuwa na jicho kubwa utakuwa mwisho wako."

Kama mfanyabiashara, ni muhimu epuka biashara ya uchoyo, jua uwezo wako na udhaifu wako. Mimi, kwa mfano, ninafanya vyema kwa kura ndogo na faida ndogo.

Wakati wewe, kama mfanyabiashara, unapoanza kuacha jinsi ulivyo, unaanza kutengeneza nafasi ya hofu.

Hofu ndiyo inamaliza safari ya biashara. Hofu hukufanya wewe kama mfanyabiashara isiwezekane kufanya uamuzi sahihi kuhusu biashara gani utahifadhi na nini cha kuacha, wakati wa kuweka safu, na wakati wa kuuza mara mbili.

Nina msemo kwamba kura ndogo itashikilia na hasara ndogo itapatikana.


Mhojiwaji: Je, kuna zana au rasilimali maalum za biashara ambazo unaona kuwa muhimu sana katika safari yako ya biashara?
Esta: Hivi majuzi nilianza kutumia Kiwanda cha Forex. Ninatumia RF-Trader. Ninatumia kiashiria cha Killzone kwenye TradingView. Hunisaidia kutathmini siku moja kabla kwa kuonyesha viwango vya juu vya juu na vya Chini vya kila kipindi.

Mimi ni mtaalamu wa ngozi, na ni muhimu kwangu kujua maeneo yangu ili kujua wakati wa kuondoka kwenye biashara ikiwa itaanza kuvunja kanda hizo.


Mhojiwaji: Je, ni vipengele vipi unavyopenda kuhusu jukwaa la RF-Trader, na kwa nini?
Esta: Kipengele cha kubofya-Moja ni muujiza! Mimi ni scalper, kwa hivyo ninafungua nafasi 2-3; kubofya mara moja huniwezesha kuzifungua katika sehemu ile ile ninayotaka zifunguke, na nina uwezo wa kufunga Upotevu wa Kuacha, Upotezaji wa Kuacha, na Faida.

Sihitaji kuacha chati ninapofanya biashara kwa sababu biashara zangu zitafungwa zenyewe. Unaweza kufuatilia hatari na faida. Ni muhimu kujua ni kiasi gani cha pesa unachotengeneza au kupoteza kutoka kwa biashara.

Mhojiwaji: Mwisho, una ushauri gani kwa wafanyabiashara wenzako ambao kwa sasa wako katika hatua ya tathmini?
Esta: Chukua pumzi ya kina; ni muhimu sana kama mfanyabiashara, upumue ndani na nje. Pili, jaribu nyuma ili kujua uwezo wako. Nguvu zetu ni tofauti; Ninaweza ngozi ya kichwa, na mtu mwingine anaweza kufanya biashara ya siku. Ninaweza kufanya XAU/USD, na mtu mwingine anaweza kufanya GBP/JPY, USD/CAD, USD/CHF, au EUR/CAD.

Tatu, hakuna haraka-hakuna kabisa. Kwa RebelsFunding, una siku za biashara zisizo na kikomo; chukua muda wote unaotaka. Mimi pia.

Nne, kuridhika ni muhimu. Jifunze kuondoka sokoni mara tu unapoona faida. Punguza hasara zako.

Tano, elewa kwamba kasi unayokua nayo si sawa na wengine, na hiyo ni halali na sawa.

Hatimaye, kumbuka daima kwamba hasara zako hazikufafanua wewe.

Mhojiwaji: Asante. Asante kwa muda wako na matumizi ambayo umeshiriki. Ushindi zaidi kwako!

Rebelsfunding- Nembo

Jiunge na wafanyabiashara wetu